วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สูตรครีมทาส้นเท้าแตก

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สูตรครีมทาส้นเท้าแตก

โพสต์โดย phattharaphon.sth » พฤหัสฯ. มี.ค. 09, 2023 1:27 pm

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าสูตรครีมทาส้นเท้าแตก ที่เน้นให้เพิ่มความชุ่มชื้นบริเวณแห้งกร้านตาม ข้อศอก หัวเข่า ส้นเท้า

1. สามารถใช้ Skin Barrier Cream Base (Emulsifier Free) ตัวนี้โดยตรง100% ตัวเดียวโดยไม่ต้องผสมสารอื่น ได้เลยไหมคะ

หรือควรผสมสารตัวอื่นเพิ่มอีก (แนะนำควรเพิ่มเป็นสารบำรุงตัวไหน ในอัตราส่วนเท่าไหร่คะ)

2. สำหรับสูตรนี้ จุดประสงค์คือ เพื่อเติมความชุ่มชื้นและไขมันให้แก่ชั้นผิว อย่างเดียวใช่ไหมคะ ไม่มีผลัดเซลล์ผิวใช่ไหมคะ

3. ตามรายละเอียดคือ คนตั้งครรภ์สามารถใช้ได้โดยตรงบริเวณหน้าท้องหรือจุดแห้งกร้านได้ โดยส่งผลอันตรายถูกต้องไหมคะ

รบกวนคุณแอดมินด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: sodig_k
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
phattharaphon.sth

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรครีมทาส้นเท้าแตก

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 12, 2023 10:52 pm

สวัสดีคะ

ส้นเท้าแตก ต้องผลัดเซลล์ผิวคะ ไม่งั้นไม่หายคะ ผลัดเซลล์ด้วย AHA หรือ Urea ไป พร้อมๆกับการเติมความชุ่มชื้นหนักๆ ให้กับผิว คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์