ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ต้องการเพิ่มค่า PA ในครีมกันแดด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ต้องการเพิ่มค่า PA ในครีมกันแดด

โพสต์โดย thansook.jp » พุธ มี.ค. 08, 2023 11:19 am

เรียนทีมงานครับ จากข้อมูลของสูตร

ตัวอย่างสูตรกันแดดด้วย SPF Protect Ultra™ II 15%

1. SPF Protect Ultra II 15% 

2. Milk Lotion Maker 3%

3. Satin Cream Maker 0.7%

4. Water 80.3%

5. Mild Preserved Eco 1%

ผล SPF ที่ได้: 50.95, PA++ 

***หากต้องการค่า PA++ เป็น PA+++ ต้องใส่สารอะไรเพิ่มลงไปครับผม

ขอบคุณครับ

thansook.jp

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการเพิ่มค่า PA ในครีมกันแดด

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 12, 2023 9:52 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมกันแดดกลุ่มที่ป้องกันแสงช่วง UVA ได้ดี เช่น DHHB , Zinc Oxide คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง