ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง สูตร deodorant stick ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง สูตร deodorant stick ค่ะ

โพสต์โดย nurarihyung » อังคาร มี.ค. 07, 2023 2:01 pm

ตัวอย่างสูตร deodorant stick (เบสซิลิโคน ให้ความบางเบา และสีขาว แต่ไม่เกิดคราบขาวบนรักแร้)

Oil Stick™ Hard 2%

Oil Stick™ Medium 6%

Anti-Sweat™ 20% (ช่วยระงับเหงื่อ, ลดกลิ่น)

Silk Talc Powder 6% (ช่วยดูดซับความมัน ลดความเหนอะหนะ ให้สูตรแห้งเร็ว)

AminoSilk™ 1% (ให้ความนุ่มลื่นรักแร้)

Cyclomethicone ส่วนที่เหลือให้ครบ 100%

ตามสูตรที่ได้มาและนำไปลองทำแล้วแต่ว่ามันจับเป็นก้อนค่ะ ไม่สามารถเอาเข้าพิมพ์ได้ ต้องปรับส่วนไหนลงไหมคะ ลักษณะที่ได้เป็นแบบนีค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

nurarihyung

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง สูตร deodorant stick ค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 12, 2023 9:46 pm

สวัสดีคะ

ไม่ทราบใช้อุณหภูมิเท่าไหร่ในการหลอม คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง