ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

วิธีใช้สีที่ใช้ในสูตรแชมพูปิดผมขาว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

วิธีใช้สีที่ใช้ในสูตรแชมพูปิดผมขาว

โพสต์โดย padonakaa » อังคาร ก.พ. 21, 2023 4:03 pm

สีที่ใช้ในสูตรแชมพูกับครีมนวด เป็นเนื้อสีประเภทไหนค่ะ สามารถนำมาผสมในสูตรแชมพูปิดผมขาวได้เลยมั้ย หรือต้องทำอย่างไร

เราสามารถใส่ลงในเนื้อแชมพูได้เลย หรือต้องนำมาทำละลายก่อนค่ะ ปล.จะสั่งซื้อสีจากทางmy skinมาขึ้นสูตรแชมพูปิดผมขาวค่ะ

padonakaa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิธีใช้สีที่ใช้ในสูตรแชมพูปิดผมขาว

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 05, 2023 4:16 pm

สวัสดีคะ

แชมพูปิดผมขาว จะต้องใช้เป็น permanent hair colorant คะ

สามารถสั่งซื้อในหมวดนี้คะ PERMANENT HAIR COLOR กรณีเป็นเบสสำเร็จรูป

หรือหากต้องการผสมเอง สามารถเลือกในหมวด  Oxidative Hair Dye

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง