ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การผสม Hyaluronic Acid Gel Base ผสมแบบนี้ได้ไหมค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การผสม Hyaluronic Acid Gel Base ผสมแบบนี้ได้ไหมค่ะ

โพสต์โดย kanyarach » จันทร์ ก.พ. 20, 2023 11:14 am

Hydro-White™ (Hydroquinone-Replacer) 1%
GlyciWhite™ 5%

Copper Peptide (GHK-Cu) (1000ppm Solution) 1%
Hyaluronic Acid Gel Base93%

ผสมแบบนี้ได้ไหมค่ะ ต้องใส่อะไรเพิ่มไหม

kanyarach

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 8 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การผสม Hyaluronic Acid Gel Base ผสมแบบนี้ได้ไหมค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 26, 2023 5:33 pm

สวัสดีคะ

สามารถผสมได้คะ หลังผสมแล้วควรเก็บในตู้เย็น

หากไม่สามารถเก็บในตู้เย็น และต้องการเก็บไว้นาน พิจารณาเติม ActiveProtec OX 1% ช่วยป้องกันไม่ให้ HydroWhite เปลี่ยนสี คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง