วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ขอความรู้ทำผงจัดทรงผมใช้เอง แบบ Hoffman Hair Setting Powder

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ขอความรู้ทำผงจัดทรงผมใช้เอง แบบ Hoffman Hair Setting Powder

โพสต์โดย email_lhoom » อาทิตย์ ก.พ. 05, 2023 1:35 pm

สวัสดีครับ,

ผมขอตั้งกระทู้ขอความรู้ว่าต้องซื้อส่วนผสมเท่าไหร่บ่างเพื่อทำผงแป้งจัดทรงผมใช้เอง 300g ครับ

ด้านล่างคือสูตรหลังกล่องของผงจัดทรงผมที่ผมใช้แล้วดีมากดีกับการแต่งทรงผม แต่อยากทำเองเพราะกลัวสารบางตัวที่ใส่มาครับ

Hoffman Hair Setting Powder:

Water, Silica Silylate, Octylacrylamide/Acrylates/ButylaminomethyiMethacrylate Copolymer, Aminomethyl Propanol, Phenoxyethanolchlorphenesin, Glycerin

สารที่ผมต้องการเอาออกคือ Phenoxyethanol และ chlorphenesin

และผมสงสัยว่าในเมื่อผลิตภัณฑ์เป็นผงแป้ง ทำไมส่วนผสมถึงมี Water 

ขอบคุณมากครับ

email_lhoom

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอความรู้ทำผงจัดทรงผมใช้เอง แบบ Hoffman Hair Setting Pow

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 23, 2023 12:28 am

สวัสดีคะ

บริษัทมีจำหน่ายแบบสำเร็จรูป เนื่องจากการผลิต ผงจัดแต่งทรงผม ลักษณะนี้ มีเทคนิคการผลิตที่ค่อนข้างซับซ้อน คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์