สูตรบำรุงผม

สอบถามสูตรการทำ Leave on Hair Cream

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามสูตรการทำ Leave on Hair Cream

โพสต์โดย ningneosafe » อังคาร ม.ค. 17, 2023 5:18 pm

อยากทราบว่าสารประกอบแต่ละตัวในสูตรนี้ ต้องใช้กี่เปอร์เซ็นและมีขั้นตอนการผสมยังไงคะ

Purified Water

Cyclopentasiloxane

D-Panthenol

Vitamin-E

Jojoba Oil

Perfume

ยังต้องมีส่วนผสมอย่างอื่นอีกมั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ

ningneosafe

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรการทำ Leave on Hair Cream

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.พ. 10, 2023 10:03 am

สวัสดีคะ

น้ำ น้ำมัน ซิลิโคน จะไม่สามารถเข้ากันได้ เพราะยังไม่มี Emulsifier ให้ใช้ Emulsifier ช่วยผสาน เช่น Milk Lotion Maker™  Soft Cream Maker

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม