ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรค่ะ Cica sleeping mask base

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรค่ะ Cica sleeping mask base

โพสต์โดย n_wiean » เสาร์ ธ.ค. 24, 2022 5:47 pm

รบกวนสอบถามค่ะ

Cica Sleeping Mask Base (compare to Laneige) 56.5%

Wrinkle-Lax 0.5%

Skin-Barrier 10%

Salmon Roe Extract 5%

Pure-Adenosine 1%

Dipalmitoyl Hydroxyproline 2%

Pisum Sativum Extract 10%

Repair-activator 10%

Celendula extract 5%

คำถามค่ะ

1. สูตรนี้สามารถผสมรวมกันได้เลย และไม่ต้องใช้เครื่องปั่นได้มั๊ยคะ

2. เนื้อครีมจะเหลวมั๊ย ถ้าเหลวต้องเพิ่มสารตัวไหนคะ

3. สูตรนี้ทำให้ผิวระคายเคืองมั๊ยคะ

4. จำเป็นต้องใส่สารกันเสียมั๊ยคะ 

5. มีคำแนะนำเพิ่มเติมมั๊ยคะ

n_wiean

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรค่ะ Cica sleeping mask base

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 08, 2023 8:46 am

สวัสดีคะ

Dipalmitoyl Hydroxyproline  จะต้องใช้ความร้อนในการอุ่นให้ละลายคะ

รายการอื่นๆสามารถเติมลงในเบส กวนให้เข้ากันได้เลยคะ

ครี่มจะเหลวขึ้น เนื่องจากมีการเติมส่วนผสมค่อนข้างเยอะคะ หากต้องการปรับให้ข้นมากขึ้น ให้เติม Satin Cream Maker 0.5-1.0% คนจนละลายเข้ากันคะ

ส่วนผสมไม่ได้มีรายการใดที่สามารถระคายเคืองผิวได้คะ

ไม่จำเป็นต้องใส่สารกันเสียเพิ่ม เนื่องจากในเบส มีสารกันเสียอยู่แล้วคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง