ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำการสั่งผงวิตามินซีค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำการสั่งผงวิตามินซีค่ะ

โพสต์โดย nattayapjksmk » จันทร์ ธ.ค. 19, 2022 9:51 pm

สอบถามอยากได้วิตามินซีชนิดผง สำหรับขายวัตถุประสงค์เพื่อ เน้นขายแบบผงเอาไว้นำไปผสมกับครีมที่ใช้อยู่ในชีวิตประจำวันค่ะ เพื่อเพิ่มความกระจ่างใส่ มีแนะนำมั้ยคะ อยากได้แบบผงที่สามารถอยู่ในบรรจุภัณฑ์ได้แล้วเปิดใช้เป็นผงผสมกับครีมประเภทใดก็ได้ที่มีอยู่ค่ะ

nattayapjksmk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำการสั่งผงวิตามินซีค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 23, 2022 8:41 pm

สวัสดีคะ

แนะนำใช้ Vitamin C (L-ascorbic acid) (Ultra-Fine) คะ จะเป็นผงละเอียดเหมือนแป้ง สามารถผสมเข้ากับครีมหรือเซรั่ม ใดๆ ได้ง่าย ละลายได้เร็ว เพราะขนาดผงที่ละเอียดมาก

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง