ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Sugar gel ทำแล้วไม่เป็นเจล

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Sugar gel ทำแล้วไม่เป็นเจล

โพสต์โดย deewalook » อังคาร พ.ย. 29, 2022 8:29 pm

สวัสดีค่ะ ซื้อSugar Gel ไปผสมสบู่น้ำมัน ในสูตรเป็นน้ำมัน100% ค่ะ สารทำความสะอาดเป็น Oil Soap

เราเริ่มทำgel คือ

1ใส่กลีเซอรีน และ sugargel 

2แล้วเปิดหม้ออุ่น คนไปเรื่อยๆ จน เป็นเนื้อครีมขาวขุ่นข้นๆ 

3 ใส่น้ำไปเล็กน้อย 1ฝาขวดน้ำ 

4คนในหม้อให้เข้ากัน  ได้เนื้อครีมขาวขุ่นข้น

จากนั้น เราก็อุ่นสบู่น้ำมัน แล้วเอามาใส่ ในชูก้าเจล  แต่คนไปคน มา มันไม่เป็นเนื้อเจล

มันเหลวเลยค่ะ งงมาก เราทำถูกวิธีแล้วใช่มั้ยคะ

deewalook

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sugar gel ทำแล้วไม่เป็นเจล

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2022 7:21 pm

สวัสดีคะ

กรุณาแจ้งขั้นตอนและองค์ประกอบ โดยละเอียด ด้วยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง