ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารกันเสีย สำหรับแป้งทาตัว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารกันเสีย สำหรับแป้งทาตัว

โพสต์โดย yok73199 » พฤหัสฯ. พ.ย. 24, 2022 2:00 pm

1.ช่วยแนะนำสารกันเสียที่ใฃ้ใส่ในแป้งทาตัว และแป้งระงับกลิ่นกายที่มีส่วนผสมของสารส้มด้วยค่ะ

2.วิธีการผสมน้ำหอมลงในแป้งทาตัวให้มีกลิ่นหอมติดทนนาน ต้องมีตัวช่วยอะไรเพิ่มอีกไหมคะ

3.ควรใช้สารตัวไหนป้องกันการจับตัวยของแป้งไม่ให้เป็นก้อนบ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

yok73199

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารกันเสีย สำหรับแป้งทาตัว

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2022 7:08 pm

สวัสดีคะ

สารกันเสียสำหรัลผลิตภัณฑ์ที่เป็นแป้ง จะต้องอยู่ในรูปของเหลว และสเปรย์ลงบนผงแป้งในขณะที่กำลังปั่นอยู่คะ

แนะนำ Mild Preserved Eco 1% โดยสเปรย์ในขณะที่ปั่นแป้ง นะคะ

น้ำหอม ให้ผสมเข้ากับ Musk Fix 1-2% จะช่วยตรึงกลิ่นเวลาแป้งอยู่บนผิวได้คะ

การจับตัวของแป้ง เกิดขึ้นตอนไหนคะ รบกวนอธิบายรายละเอียดขั้นตอนการผสม ด้วยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง