อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ

Ludipress สามารถจดขึ้นทะเบียนเป็น อาหารเสริมได้ไหมครับ

พูดคุย เกี่ยวกับ การพัฒนาสูตรอาหารเสริม การเลือกวัตถุดิบอาหารเสริม เพื่อบำรุงสุขภาพ ในด้านต่างๆ เช่น บำรุงผิว บำรุงสายตา ลดน้ำหนัก

Ludipress สามารถจดขึ้นทะเบียนเป็น อาหารเสริมได้ไหมครับ

โพสต์โดย chico.frog.lover » พุธ พ.ย. 23, 2022 11:30 am

สอบถามครับผมว่า

"Ludipress สามารถนำไปใช้ในสูตรแล้วจะสามารถจดขึ้นทะเบียนเป็น "อาหารเสริม" ได้ไหมครับ"

หากไม่ได้มีสารตัวไหนที่สามารถใช้เป็น Dry Binder ในการตอกเม็ดแบบ direct compression ได้บ้างครับ

chico.frog.lover

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Ludipress สามารถจดขึ้นทะเบียนเป็น อาหารเสริมได้ไหมครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 26, 2022 10:11 pm

สวัสดีคะ

สามารถจดได้ แต่ต้องจดตามองค์ประกอบ ไม่ใช่จดชื่อ Ludipress คะ

Ludipress ประกอบด้วย:

Lactose monohydrate (93%), PVP K-30 (3.5%) and Povidones (3.5%)

Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Ludipress สามารถจดขึ้นทะเบียนเป็น อาหารเสริมได้ไหมครับ

โพสต์โดย chico.frog.lover » พุธ พ.ย. 30, 2022 11:09 am

ขอบคุณมากครับผม

chico.frog.lover

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ