ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำ ลดรูขุมขน ยกกระชับ วัย 50+ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำ ลดรูขุมขน ยกกระชับ วัย 50+ครับ

โพสต์โดย nimmanphatt » จันทร์ พ.ย. 14, 2022 1:05 pm

ขอคำแนะนำ ตัวช่วยลดรูขุมขนและยกกระชับวัย 50+ ครับ

ตอนนี้ใช้เรตินอลเรื่องริ้วรอยแล้วแต่ต้องการเสริมตัวรูขุมขนและยกกระชับครับ

nimmanphatt

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำ ลดรูขุมขน ยกกระชับ วัย 50+ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 26, 2022 9:25 am

สวัสดีคะ

ยกกระชับ แนะนำพิจารณา กลุ่ม peptides ยกกระชับผิว ร่วมกับ การใช้ MMFU HIFU คะ

รูขุมขน ให้ปรับความชุ่มชื้นให้เหมาะสม เช่น ถ้าผิวแห้งมาก ให้เติมความชุ่มชื้นมากๆ ใช้ moisturizing agent เยอะๆ แต่ถ้า ผิวมันมาก ให้ลดความมันผิว ด้วยส่วนผสมกลุ่มลดความมันผิว   เพื่อประสิทธิภาพมากขึ้น แนะนำพิจารณาใช้ Picosecond Laser ที่ 1064nm ร่วม จะเห็นผลเร็วขึ้นคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง