ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม RM เส้นใยอาหารที่ไม่ละลายในน้ำค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม RM เส้นใยอาหารที่ไม่ละลายในน้ำค่ะ

โพสต์โดย gracexkdy » พุธ พ.ย. 09, 2022 5:18 pm

อยากสอบถามว่ามี RM ที่เป็นเส้นใยอาหารที่ไม่ละลายในน้ำ แล้วพองตัวเป็นลักษณะวุ้นตัวไหนขายบ้างคะ

อยากได้สูตรผงชงดื่มที่มีวุ้นๆอยู่ในน้ำค่ะ

gracexkdy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม RM เส้นใยอาหารที่ไม่ละลายในน้ำค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 12, 2022 9:12 pm

สวัสดีคะ

Insoluble fiber เวลานำมาใช้ในสูตรอาหารเสริม ลักษณะชงดื่ม จะมีปัญหาการผลิต รวมถึงปัญหาการรับประทาน

โดยปกติจะนิยมใช้ fiber ที่ละลายน้ำ ได้ มาปรับแต่ง ตัวอย่างเช่น เส้นบุก ก็ถือเป็น fiber ที่ละลายน้ำ แต่ก็สามารถแขวนลอย อยู่ในน้ำได้ ไม่ได้จะต้องละลายจนหายไป คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง