ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการผสม 8H Fix กับน้ำหอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการผสม 8H Fix กับน้ำหอม

โพสต์โดย inu.arm » พุธ พ.ย. 09, 2022 3:50 pm

สอบถามครับ เมื่อเราผสม 8h fix ลงใน ethyl alcohol แล้ว พอเบสเย็นตัวลง

ใส่หัวน้ำหอม 30% เพื่อให้ครบสูตร แล้วจำเป็นต้องเติมน้ำลงไปเพิ่มไหมครับ เพื่อไม่ให้น้ำหอมกระจายตัวหมดไว

เพราะลองเติมน้ำในเบสที่ยังไม่ผสมหัวน้ำหอม สารจับตัวเป็นก้อนขาวเหนียวครับผม

แล้วไม่ทราบว่าถ้าโดนเสื้อจะเป็นคราบไหมครับ

ขอบคุณครับ

inu.arm

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสม 8H Fix กับน้ำหอม

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 26, 2022 10:34 pm

สวัสดีคะ

สูตรที่ต้องการพัฒนาเป็นลักษณะอย่างไรคะ ถ้าเป็นสเปรย์น้ำหอม สาเหตุใดจึงมีส่วนผสมของน้ำด้วยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม