ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

Essential Roller Blend

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

Essential Roller Blend

โพสต์โดย angelakibson » พุธ ต.ค. 12, 2022 12:13 pm

สวัสดีค่ะ สอบถามค่ะ

ทำน้ำมันหอมระเหยลูกกลิ้ง

ส่วนผสมจะมี Essential Oil Blend and Grapeseed Oil กลิ่นอยู่ไม่ค่อยทน หลักสองเดือนจะเริ่มมีกลิ่นหืนของน้ำมันออกมา

มีผลิตภัณฑ์ตัวไหนไหมค่ะที่ช่วยทำให้สูตรหอมอยู่นาน ขอแบบธรรมชาติและsynthetic ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

angelakibson

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Essential Roller Blend

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 21, 2022 1:27 pm

สวัสดีคะ

1. ควรจะเปลี่ยนจาก Grape Seed Oil เป็นน้ำมันอื่นๆ ที่ทนหืนได้ดี ตัวอย่างเช่น Jojoba Oil  หรือสามารถใช้ น้ำมันสังเคราะห์ได้ ก็อาจจะเลือกเป็น mineral oil คะ

2. กรณีต้องการให้กลิ่นติดทนนานยิ่งขึ้น พิจารณาเติม 12H Fix 3-5% ได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม