ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการผสมสูตรลดริ้วรอยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการผสมสูตรลดริ้วรอยครับ

โพสต์โดย anil450 » เสาร์ ก.ย. 10, 2022 11:06 am

ผมใช้ส่วนผสมดังนี้

Item % USE = 100

Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite 3

GlucoBright 4

Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 4

8D Hyaluronic Acid 5

Wrinkle-Fill 2

4MSK (Potassium Methoxysalicylate) 3

Saccharomyces Lysate Extract 1

DMAE (SkinTight MD™) Liquid 5

Pal-GHK, Pal-GQPR (Matrixyl 3000) 5

Acetyl Hexapeptide-8 (Argireline) 5

Repair Activator 1

Tranexamic Acid 3

Azelaic Acid (Liquid Azelaic™) 10

Dimethyl Isosorbide (DMI) 3

Mild Preserved Eco 1

Liquid Salicylic Acid 5

น้ำกลั่นบริสุทธิ์ ปลอดเชื้อ 40

วิธีการผสมคือใช้ส่วนผสมของแข็งผสมกับน้ำกลั่น ตามด้วยส่วนผสมเนื้อเจล และใช้ส่วนผสมของเหลวผสมในขั้นตอนสุดท้าย

แต่พบว่า 8D Hyaluronic Acid ละลายไม่หมดและมีการตกตะกอนของส่วนผสมบางอย่าง

รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรและวิธีการผสมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

anil450

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสมสูตรลดริ้วรอยครับ

โพสต์โดย anil450 » พุธ ก.ย. 14, 2022 10:50 am

รบกวนทีมช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมอยากซื้อวัตถุดิบมาผสมอีกครั้งแต่อยากได้ผลลัพธ์ที่ดีขึ้นครับ

anil450

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถามการผสมสูตรลดริ้วรอยครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ย. 23, 2022 11:34 am

สวัสดีคะ

Liquid Salicylic Acid (40% Active Salicylic) ไม่สามารถเข้ากับ Hyaluronic Acid ได้คะ สาเหตุเนื่องจากมีประจุต่างกัน

Liquid Salicylic Acid (40% Active Salicylic)  มีลักษณะเป็นประจุบวก จะไม่สามารถเข้ากับ ประจุลบ เช่น Hyaluronic Acid ได้

Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง