ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

Car Refreshening Mist

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

Car Refreshening Mist

โพสต์โดย tanawan.tham » อังคาร ก.ย. 06, 2022 4:51 pm

ต้องการทำ car refresh & disinfect spray mist  หรือ น้ำหอมสำหรับรถยนต์ ที่สามารถ ฆ่าเชื้อโรคได้ด้วย จะใช้อัตราส่วน เป็น Essential Oil 5% ผสมกับ Base น้ำหอม ที่สำคัญคือ ไม่อยากให้เบาะหนังด่างค่ะ ขอ คำแนะนำค่ะ ต้องทำ ขวด 

50 ML x 140 ขวด คือ 7000ML แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

tanawan.tham

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Car Refreshening Mist

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2022 8:12 pm

สวัสดีคะ

ปกติสูตร mist จะเป็นเบสน้ำ นะคะ ไม่ใช่เบสน้ำมัน คะ

โครงสร้างสูตร โดยคร่าว ต้องทำการปรับให้เหมาะสมกับลักษณะผลิตภัณฑ์ของท่านสมาชิกอีกทีนะคะ

Essential Oil หรือ น้ำหอม ในอัตราไม่เกิน 3%

Flora Solve Clear ในอัตรา 12-15%

สารกันเสีย เช่น Mild Preserved Eco 1%

น้ำ ส่วนที่เหลือ ให้ครบ 100%

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม