ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

รบกวนทีมงานช่วยดูสูตรให้หน่อยค่ะ กังวลเรื่องความปลอดภัยค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

รบกวนทีมงานช่วยดูสูตรให้หน่อยค่ะ กังวลเรื่องความปลอดภัยค่ะ

โพสต์โดย lalida.spp » อาทิตย์ ส.ค. 28, 2022 9:49 pm

ต้องการทำ Pillow Mist โดยสูตรเป็นดังนี้ค่ะ

Alcohol 99.9% : 75%

Flora Fix : 8%

Essential Oils : 17%

โดยใช้ Essential Oils ทั้งหมด 8 ชนิด มีแค่ 2 ตัวที่มากที่สุดที่ใช้ 3% ที่เหลือจะอยู่ประมาณ 1-2% ค่ะ

อยากทราบว่าความเข้มข้นของ Essential Oils มากเกินไปไหมคะ จะเป็นอันตรายต่อผู้บริโภคไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

lalida.spp

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนทีมงานช่วยดูสูตรให้หน่อยค่ะ กังวลเรื่องความปลอดภัยค

โพสต์โดย krittin123 » พฤหัสฯ. ก.ย. 15, 2022 10:47 am

ใช้ได้ครับ ปลอดภัย

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: stafflalida.spp
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม