ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ความแตกต่างระหว่าง DPG และ DPM

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ความแตกต่างระหว่าง DPG และ DPM

โพสต์โดย jeneneye » จันทร์ ส.ค. 01, 2022 11:22 pm

รบกวนสอบถามค่ะ มีสองคำถามค่ะ

1 อยากทราบความแตกต่างระหว่าง Dipropylene glycol กับ Dipropylene glycol Monomethyl Ether สองตัวนี้มีคุณลักษณะเหมือนกันไหมคะ คือเป็นตัวช่วยกระจายกลิ่นใช่ไหมคะ และสามารถใช้แทนกันได้ไหม

2 Dipropylene glycol Monomethyl Ether คือ PPG-2 Methyl Ether รึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ :D
jeneneye

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ความแตกต่างระหว่าง DPG และ DPM

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 21, 2022 1:46 pm

สวัสดีคะ

1. Dipropylene glycol Monomethyl Ether สามารถระเหยได้  , DPG ไม่สามารถระเหยได้

2. ไม่ใช่คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม