ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

เรื่อง 12H ใช้ยังไง

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

เรื่อง 12H ใช้ยังไง

โพสต์โดย pawat.handsomeman » จันทร์ ก.ค. 04, 2022 12:37 pm

พอดีซื้อตัว12Hมา ที่ว่า ให้ผสมตามอัตราส่วนที่บอกในรายละเอียด 5% นี้ต้องตวงแบบไหนครับ เป็น หน่วยml ด้วยเครื่องชั่งน้ำหนักหรือหน่วยปริมาตรของน้ำครับแล้วถ้าซท้อแอลกอฮอที่เข้าผสมสารตรึงกับกระจายมาแล้วใช้ได้ร่วมกันไหมครับ
pawat.handsomeman

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เรื่อง 12H ใช้ยังไง

โพสต์โดย pawat.handsomeman » อังคาร ก.ค. 05, 2022 6:08 pm

ลองผสมในน้ำหอม แล้ว เอา หัวน้ำหอม+แอลกอฮอ+H12 แล้วอุ่นแต่มีฟองขึ้นและน้ำขุ่นเลยครับ แบบนี้เกิดจากอะไรและควรทำยังไงครับ อุ่นไปเรื่อยจนน้ำหอมเดือดฟองก็ยังไม่หายครับ
pawat.handsomeman

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: เรื่อง 12H ใช้ยังไง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 22, 2022 2:16 pm

สวัสดีคะ

ละลาย 12H Fix™ เข้ากับ LipidSoft™ Lite ในอัตราประมาณเท่าๆกัน (กรณีมี 12H Fix™ ที่ 5% ให้ใช้ LipidSoft™ Lite อย่างน้อย 5% ช่วยละลาย) โดยใช้ความร้อนที่ 60-70องศา เมื่อละลายดีแล้ว ผสมเข้ากับหัวน้ำหอมใดๆ โดยไม่ต้องใช้ความร้อน เมื่อละลายจนเข้าเป็นเนื้อเดียวกันแล้วจึงนำไปเติมในสูตรหลัก กรณีทำเป็นน้ำหอมสเปรย์ เบสแอลกอฮอลล์ ให้ผสม ทั้ง แอลกอฮอลล์ + น้ำหอม + 12H Fix™ รวมกัน อุ่นและปั่น เมื่อละลายเข้ากันจนใส รีบปิดความร้อน เพื่อไม่ให้น้ำหอมระเหยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม