สูตรบำรุงผม

สอบถาม สารที่ทำให้แชมพูข้นขึ้หน่อยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถาม สารที่ทำให้แชมพูข้นขึ้หน่อยครับ

โพสต์โดย iamsert » พุธ มิ.ย. 01, 2022 1:24 pm

สวัสดีครับ

พอดีผมกำลังฝึกทำแชมพูอยู่ ซึ่งแชมพูนี้ส่วนผสมมากกว่าครึ่งเป็นน้ำมันน่ะครับ พอทำได้แล้วมันค่อนข้างเหลวเลยอยากได้สารที่มันทำให้ข้นหนืดหน่อยน่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าใส่ตัวไหนเพิ่มลงไปดีครับ

ขอบคุณครับ

SERT
iamsert

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม สารที่ทำให้แชมพูข้นขึ้หน่อยครับ

โพสต์โดย iamsert » อังคาร มิ.ย. 07, 2022 7:51 am

รบกวน staff ตอบให้หน่อยครับ จะได้สั่งซื้อของน่ะครับ
iamsert

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถาม สารที่ทำให้แชมพูข้นขึ้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 18, 2022 12:12 am

สวัสดีคะ

สาเหตุใดที่แชมพู จึงมีส่วนผสมที่เป็นน้ำมันถึงเกือบครึ่งนึง ของสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม