สูตรบำรุงผม

สอบถามส่วนผสมสำหรับครีมนวดผมให้ผมลื่นและไม่พันกัน

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามส่วนผสมสำหรับครีมนวดผมให้ผมลื่นและไม่พันกัน

โพสต์โดย 1nutkamon » อังคาร พ.ค. 03, 2022 2:06 pm

สอบถามส่วนผสมสำหรับครีมนวดผมให้ผมลื่นและไม่พันกันค่ะควรใส่อะไรในเปอร์เซ็นต์เท่าไหร่หากมีเบสครีมนวดอยู่แล้ว
และ Poly conditioner eco ลงในสูตรที่มีซิลิโคนเช่น silicone micro cond .. จะส่งผลให้เป็นยังไงบ้างคะ ส่งผลให้ครีมนวดผมเวลาใช้แล้วผมฝืดไม่ลื่นรึเปล่าคะ
1nutkamon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนผสมสำหรับครีมนวดผมให้ผมลื่นและไม่พันกัน

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ย. 23, 2022 11:41 pm

สวัสดีคะ

hair conditioner แต่ละชนิด ให้ผลบนเส้นผมที่แตกต่างกัน ให้ผิวสัมผัสแตกต่างกัน 

กลุ่ม Poly-Conditioner เป็น Polymer ที่ทำให้มีประจุบวก ทำให้สามารถเกาะเส้นผสมได้ดี  ให้ความลื่นได้ดี แต่ความรู้สึกนุ่ม ไม่สามารถให้ได้เท่า กลุ่ม silicone คะ

กลุ่ม silicone จะให้ทั้งความนุ่ม และลื่น 

จะต้องลองทดสอบดูคะ ว่าชอบผิวสัมผัสแบบไหน

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม