วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รายละเอียดสาร quercetin

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รายละเอียดสาร quercetin

โพสต์โดย jidapa.tri » อังคาร ก.พ. 22, 2022 6:00 pm

เรียนสอบถามรายละเอียดสาร Quercetin ค่ะ

เนื่องจากต้องการสารเพื่อนำมาใช้ในงานวิจัย จึงอยากทราบรายละเอียดของสาร Quercetin ของทางบริษัทที่มีจำหน่าย
คุณสมบัติทางเคมี รูปแบบ สี การละลายน้ำ ของสารข้อมูลโดยละเอียดเป็นอย่างไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ
jidapa.tri

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รายละเอียดสาร quercetin

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 01, 2022 9:34 am

สวัสดีคะ

ไม่ทราบได้ลองตรวจสอบข้อมูลจากหน้าเวปแล้วหรือยังคะ

Physical, color, solubility มีแจ้งไว้ชัดเจนบนหน้าเวปแล้วคะ

หากขาดข้อมูลด้านใด และต้องการเพิ่มเติม รบกวนเจาะจงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย jidapa.tri » พฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2022 1:06 pm

ทางเรามีความสนใจสาร Quercetin ของทางบริษัท myskinrecpie อย่างมาก เพื่อนำมาใช้ในงานวิจัยค่ะ และได้ทราบข้อมูลบางส่วนของสารแล้วค่ะ
อยากจะทราบข้อมูล chemical properties เพิ่มเติม ในส่วนของ chemical structure, water solubility ด้วยค่ะ สามารถให้ข้อมูลผ่านทาง email ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
jidapa.tri

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ มี.ค. 07, 2022 10:18 pm

สวัสดีคะ

สินค้าเป็น Quercetin ความบริสุทธิ์ 98% ขึ้นไป

chemical structure และ solubility เป็นไปตาม Quercetin มาตรฐาน ซึ่งสามารถตรวจสอบข้อมูลได้จาก website ทั่วไป คะ

https://pubchem.ncbi.nlm.nih.gov/compound/Quercetin
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์