ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามเกี่ยวกับหัวนำ้หอม Explorer

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามเกี่ยวกับหัวนำ้หอม Explorer

โพสต์โดย ammez.info » พุธ ก.พ. 09, 2022 9:35 pm

สวัสดีครับ
ผมสนใจหัวนำ้หอม Explorer (compare to Montblanc) เอามาทำนำ้หอมฉีดตัว และต้องการ Performance
เทียบเท่าหรือเกือยเท่าของ Original
ขอสอบถามดังนี้ครับ
1. เป็นหัวนำ้หอม 100% สามารถนำมา blen กับ alcohol เพื่อทำเป็นนำ้หอมฉีดได้เลยหรือไม่
หรือต้องใส่อะไรเพื่อเพิ่ม Performance ไหมครับ
2. ต้องบ่มทิ้งใว้เพื่อลดกลิ่น alcohol ไหมครับ (ถ้าใช่ต้องบ่มใว้นานแค่ไหน)
3. ถ้าผมอยากได้กลิ่นที่เป็นเฉพาะตัว สามารถเพิ่ม Note บางตัวลงไปนิดนึง
เพื่อสร้างความแตกต่างได้ไหมครับ เช่นเพิ่ม Note แนว woody ให้มีกลิ่นไม้ที่เข้มขึ้นนิดนึง
หรือเพิ่ม ISO E super เพื่อให้กลิ่นมันพุ่งติดทนนาน อะไรประมาณนี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับหัวนำ้หอม Explorer

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 20, 2022 8:35 pm

สวัสดีคะ

1. สามารถผสม alcohol ได้เลยคะ

2. ให้เลือกใช้ แอลกอฮอลล์ เกรดน้ำหอม ไม่ต้องทำการบ่มใดๆ คะ

3. สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม