อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ

สูตรทำอาหารเสริมตอกเม็ด (tablet)

พูดคุย เกี่ยวกับ การพัฒนาสูตรอาหารเสริม การเลือกวัตถุดิบอาหารเสริม เพื่อบำรุงสุขภาพ ในด้านต่างๆ เช่น บำรุงผิว บำรุงสายตา ลดน้ำหนัก

สูตรทำอาหารเสริมตอกเม็ด (tablet)

โพสต์โดย jaruwan_kj » จันทร์ ม.ค. 24, 2022 4:51 pm

สอบถามเรื่องการทำอาหารเสริมตอกเม็ดค่ะ
ไม่ทราบว่าส่วนผสมหลักมีอะไรบ้างคะ ใส่ประมาณเท่าไหร่ของสูตรคะ
โดย active ingredients ที่เราจะใช้ จะมีดังนี้ค่ะ
Betaglucan
Quercetin
ascorbic acid
jaruwan_kj

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรทำอาหารเสริมตอกเม็ด (tablet)

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 07, 2022 11:28 pm

สวัสดีคะ

สามารถนำ ส่วนผสมแต่ละรายการ ตามอัตราที่ต้องการ ผสมรวมกับ binder สำหรับตอกเม็ดยา และตอกเป็นเม็ด ได้เลยคะ

สำหรับ binder แนะนำ Microcrystalline Cellulose (PH102, Direct Compression Tableting)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ