ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สารแก้กลิ่นเหม็นหืนใน Grape seed oil

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สารแก้กลิ่นเหม็นหืนใน Grape seed oil

โพสต์โดย bb.pattara » พุธ ม.ค. 05, 2022 4:29 pm

สวัสดีค่ะ ขออนุญาติสอบถามค่ะ

ได้ลองเอา Essential Oil ผสมกับ Grape Seed Oil ทำเป็น Essential Oil roller (ลูกกลิ้งบำบัด) ขนาด 10 ml แล้วพอกลิ้งทาตอนแรกกลิ่นยังไม่เพี้ยน แต่พอทิ้งไว้สักพักเริ่มมีกลิ่นเหม็นหืนของน้ำมัน เนื่องจากเกิดการอ็อกซิเดชั่น จึงทำให้กลิ่นเพี้ยนไม่หอมเหมือนเดิม

จึงอยากสอบถามว่าพอมีทางแก้ไข หรือมีสารใดที่ใส่ผสมลงไปได้เพื่อป้องกันการเหม็นหืนของน้ำมันบ้างคะ เคยหาข้อมูลมาแนะนำให้ใส่เป็นวิตามินอี แต่เราไม่ทราบว่าต้องเป็นตัวไหน แล้วต้องลองใส่ในปริมาณเท่าไหร่

ยังไงแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
bb.pattara

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารแก้กลิ่นเหม็นหืนใน Grape seed oil

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2022 5:46 pm

สวัสดีคะ

ทดสอบเติม

Protec™ UV 0.1%
Protec™ OX 0.01%

ละลายเข้ากับสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม