ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

เรื่องกลิ่น Fractionated Coconut Oil กับ การทำออยน้ำหอมครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

เรื่องกลิ่น Fractionated Coconut Oil กับ การทำออยน้ำหอมครับ

โพสต์โดย gzephyrus7 » จันทร์ ม.ค. 03, 2022 9:15 pm

รบกวนสอบถามครับ

ถ้าสมมติ ถ้าผมต้องการทำน้ำหอมแบบออย เท่าที่เคยสอบถามจะสามารถใช้ Fractionated Coconut Oil
กับหัวน้ำหอมได้เลย

แต่ยังสงสัยอย่างนึงครับ

1. ถ้าเราเอาออยตัวนี้ ไปผสมกับหัวน้ำหอม จะมีกลิ่นของมะพร้าวปนมั้ยครับ
2. แล้วถ้ามีกลิ่นจะแรงมากมั้ยเอ่ย
3. แล้วถ้าไม่ใช้ Fractionated Coconut Oil จะมีตัวไหนแทนได้บ้างครับ กรณีถ้าตัวนี้มีกลิ่นแรง

ขอบคุณครับ
gzephyrus7

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เรื่องกลิ่น Fractionated Coconut Oil กับ การทำออยน้ำหอมค

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2022 5:40 pm

สวัสดีคะ

Fractionated Coconut Oil ไม่มีกลิ่นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม