สูตรบำรุงผม

ขอสูตรผม หนานุ่ม สูตรนี้ใช้ได้ไหมคะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรผม หนานุ่ม สูตรนี้ใช้ได้ไหมคะ

โพสต์โดย doremon47 » อังคาร มี.ค. 18, 2014 7:15 pm

เป็นคนผมค่อนข้างบางเส้นเล็ก รบกวนขอสูตรค่ะ ว่าตัวไหนจะทำให้ผมร่วงน้อยลง และมีผมงอกใหม่เยอะๆ ให้ผมกลับมาดกเหมือนตอนวัยรุ่นค่ะ
สภาะหนังศีรษะ มันค่ะ เป็นคนผมมัน ขอบคุณค่ะ

ที่ดูไว้มี 1. Encapsulated Salicylic Acid
2.Zinc pca
3. Copper Peptide
4. Cetimonium Chloride
ยังขาดอะไรอีกไหมคะ
doremon47

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรผม หนานุ่ม สูตรนี้ใช้ได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 20, 2014 9:00 am

สวัสดีคะ

Copper Peptide เหมาะกับการเร่งการเกิดของเส้นผม

แต่ ส่วนผสมอื่น เช่น zinc pca, salicylic acid ใช้สำหรับกำจัดรังแคคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม