สูตรบำรุงผม

สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ hair silk

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ hair silk

โพสต์โดย varintita88 » พุธ พ.ย. 03, 2021 8:23 pm

Hair Silk 40%
Cyclotetrasiloxane 48%
Silicone Shine 10%
Pure Keratin 2%

อยากใส่ Argan Oil ด้วย ควรจะใส่กี่ %ดีคะ
สูตรนี้ควรเพิ่มเติมอะไรอีกบ้างคะ : บำรุงผม ให้ผมนุ่มลื่นตรง มีน้ำหนัก แก้ปัญหาผมแห้งเสีย แตกปลาย ชี้ฟู
varintita88

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรนี้ผสมได้ไหมคะ hair silk

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 14, 2021 3:35 pm

สวัสดีคะ

Hair Silk 40%
Cyclotetrasiloxane 48%
Silicone Shine 10%

ส่วนนี้ ผสมเข้ากันได้คะ

แต่ Pure Keratin ต้องละลานในน้ำ ไม่สามารถผสมเข้ากับซิลิโคนได้คะ

Argan Oil เป็นน้ำมัน ไม่สามารถเข้ากับ ซิลิโคนได้ เช่นกันคะ

หากทำ Hair Silk แค่ส่วนด้านบน 3 รายการ สามารถใช้ได้แล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม