อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ

ขอสอบถามเกี่ยวกับ Sodium Copper Chlorophyllin Complex หน่อยค

พูดคุย เกี่ยวกับ การพัฒนาสูตรอาหารเสริม การเลือกวัตถุดิบอาหารเสริม เพื่อบำรุงสุขภาพ ในด้านต่างๆ เช่น บำรุงผิว บำรุงสายตา ลดน้ำหนัก

ขอสอบถามเกี่ยวกับ Sodium Copper Chlorophyllin Complex หน่อยค

โพสต์โดย yod-585 » อังคาร ก.ย. 07, 2021 2:17 am

คือเอาตรงๆเลยนะครับ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับกลิ่นตัว คือคิดว่าเป็นโรคกลิ่นตัวเหม็น หรือโรคปลาเน่า จากที่อ่านๆบทความมา มันน่าจะใช่เลย แล้วก็ไปหาหมอมาหลายที่ ก็ไม่มีที่ไหนรักษาให้หายได้ แต่จากบทความที่ไปอ่านเจอมา มีวิธีรักษาอยู่วิธีนึง ว่าให้ทานอาหารเสริม ที่ชื่อ Copper Chlorophyllin ซึ่งน่าจะพอบรรเทาให้หายได้ คือจากที่ผมอ่านรายละเอียดที่ร้านท่านมีจำหน่าย ไม่ทราบว่า เป็นตัวเดียวกันป่าวครับ คือผมจะได้ซื้อมาทาน เพราะจากรายละเอียดที่อ่าน เหมือนจะรักษาเรื่องกลิ่นตัวได้ด้วย เหมือนจะใช่ตัวที่ผมตามหาเลยรึป่าว คือถ้าใช่แล้วสามารถทานได้ไม่เกินวันละกี่กรัมครับ เพราะผมลองรักษาด้วยวิธีอื่นๆมาไม่น้อยแล้ว หมดหนทางจริงๆ เหลืออยู่แต่ต้องหาตัว Copper Chlorophyllin มาทานตามที่คุณหมอท่านนึงที่เขียนบทความเกี่ยวกับการรักษาโรคนี้ไว้ ซึ่งท่านก็เขียนไว้นานแล้ว และในตอนนั้นอาหารเสริมตัวนี้ยังมีอยู่จำหน่ายแค่ในต่างประเทศเท่านั้น และในวันนี้ผมได้มาเจอว่ามีขายที่นี่ด้วย คือถ้าจะบอกว่าในอาหารเสริมของที่อื่นก็มีตัว Copper Chlorophyllin อยู่ในส่วนผสมด้วย แต่มันน้อยเกิน และไม่ได้มีเพื่อรักษาโรคเฉพาะแบบที่ผมเป็น คือถ้ายังไงรบกวนตอบกลับด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณเป็นอย่างสูง ขอบคุณมากๆครับ
yod-585

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ Sodium Copper Chlorophyllin Complex หน

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 15, 2021 10:16 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมกลุ่ม Chlorophyllin สามารถช่วยลดกลิ่นกาย ได้คะ

ต่างประเทศ นำมาผลิตอาหารเสริม โดยอัตรารับประทานอยู่ในช่วง 100-300mg ต่อ วัน คะ

กรณีผลิตอาหารเสริม ด้วยวัตถุดิบชนิดนี้ ในไทย กรุณาตรวจสอบข้อกำหนด อัตราการใช้ กับ อ.ย. ประเทศไทย คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ Sodium Copper Chlorophyllin Complex หน

โพสต์โดย yod-585 » พฤหัสฯ. ก.ย. 23, 2021 2:37 am

ขอบคุณมากครับ สั่งซื้อและได้รับของเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
yod-585

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ