ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามเกี่ยวกับ propylene glycol กับ DPG ครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามเกี่ยวกับ propylene glycol กับ DPG ครับ

โพสต์โดย sirawit5555 » อังคาร ก.ค. 20, 2021 6:47 pm

สอบถามหน่อยครับ พอดีสนใจอยากทำไม้กระจายกลิ่น ในสูตรมี Propylene Glyco Dipropylene glycol ครับ
1.อยากสอบถามว่าสามารถนำมาใช้ลดการระเหยของกลิ่นได้มั้ยครับ
2.ตัวไหนนิยมหรือปลอดภัยมากกว่ากันครับ
3.ทางเพจมีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ สนใจอยากลองทำครับ

ขอบคุณมากครับ
sirawit5555

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ propylene glycol กับ DPG ครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 01, 2021 3:55 pm

สวัสดีคะ

ใช้ได้ทั้ง 2 ตัว แต่ Dipropylene glycol จะละลายเข้ากับ น้ำหอม หรือน้ำมันหอมระเหย ได้ดีกว่า คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม