ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการทำการละลาย 12H Fix ครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการทำการละลาย 12H Fix ครับ

โพสต์โดย phirat.badin1990 » อังคาร ก.ค. 13, 2021 7:31 pm

ผมขอสอบถามวิธีทำละลาย 12H Fix อย่างละเอียดหน่อยครับ พอดีพยายามทำแล้ว เหมือนจะไม่ละลายครับ
ผมนำ 12H Fix ใส่กับ Ethyl Alcohol (DEB 96%) แล้วนำไปอุ่นร้อน ทั้งนำแก้วไปวางบนเตาแผ่นความร้อน ทั้งนำไปตุ๋นในน้ำร้อน (เหมือนละลายสบู่) ก็ยังละลายไม่หมดครับ คือยังขุ่นๆ มีตะกอนอยู่ครับ บางครั้งจับตัวกันเป็นก้อนๆ ใสๆ ผมเลยไม่แน่ใจว่าผมผสมถูกต้องมั้ย หรือวิธีละลายถูกต้องมั้ย ผมรบกวนขอวิธีขั้นตอนแบบละเอียดหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
phirat.badin1990

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการทำการละลาย 12H Fix ครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 19, 2021 5:59 am

สวัสดีคะ

ให้อุ่นพร้อมกันทั้ง Alcohol + น้ำหอม + 12H Fix คะ จะสามารถละลายได้คะ เมื่อละลายดีแล้วให้รีบหยุดความร้อน คะ

หากพบว่ามีตะกอน แสดงว่าอัตราการใช้สูงไป ให้ลดลง (อัตราการใช้สูงสุดที่ละลายได้ ขึ้นอยู่กับ สัดส่วนของน้ำหอม ในสูตร ด้วยคะ ยิ่งน้ำหอมเยอะ จะยิ่งละลาย 12H Fix ได้เยอะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม