วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยแนะนำสูตรเจลหล่อลื่นเพิ่มเติมทีครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยแนะนำสูตรเจลหล่อลื่นเพิ่มเติมทีครับ

โพสต์โดย kiattisak.chontikul » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2021 2:51 pm

FOR NORMAL
ใช้งานทั่วไป
ไม่มีเอฟเฟค
เบสน้ำมัน
สำหรับการทำให้ยืด เลือกใช้
Snail Resin สร้างเนื้อสเนล/เนื้อยืด (ยืดปานกลาง)
Hydroxyethyl Cellulose 
สารกันเสีย 
Mild Preserved Eco
Trihydroxystearin
อโรม่า
kiattisak.chontikul

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยแนะนำสูตรเจลหล่อลื่นเพิ่มเติมทีครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 19, 2021 6:06 am

สวัสดีคะ

สูตรตามที่ท่านสมาชิกแจ้งมา จะเป็นเบสน้ำ ไม่สามารถใช้ Trihydroxystearin ในสูตรได้ เนื่องจากจะต้องละลายในน้ำมัน และเหมาะกับสูตรที่เป็นเบสน้ำมัน มากกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยแนะนำสูตรเจลหล่อลื่นเพิ่มเติมทีครับ

โพสต์โดย kiattisak.chontikul » อังคาร ก.ค. 27, 2021 8:42 am

อ่าผมน่าจะเข้าใจผิดไปเยอะเลยครัย พี่ครับถ้าผมต้อฃการทำเจจลลักษณะใกล้เคียง Vaseline แต่ผมต้องการให้มีความลื่นมากขึ้นนะครับ ควรจะใช้ส่วนผสมอะไรบ้างครับ
kiattisak.chontikul

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์