วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สีอะไรปลอดภัยกับลิปมากที่สุดค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สีอะไรปลอดภัยกับลิปมากที่สุดค่ะ

โพสต์โดย jan_nazyy » ศุกร์ ก.ค. 02, 2021 9:17 am

สีอะไรปลอดภัยกับลิปมากที่สุดค่ะ (เพราะลองพวกสีธรรมชาติบีทรูท แล้วไม่เวิร์กค่ะ)

1.Natural Red Mica แดง ธรรมชาติ (ขนาด A)
2.D&C Red No.6 Na Lake
3.D&C Red No.7 Lake (เป็นชนิด Na หรือ Ba ค่ะ ทำไมเค้าไม่เขียนบอกเหรอค่ะ แล้วตัวนี้ญี่ปุ่นอนุญาติมั๊ย)

ต้องการจะเคลมว่าเป็นลิปปลอดภัย
jan_nazyy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สีอะไรปลอดภัยกับลิปมากที่สุดค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 08, 2021 11:36 pm

สวัสดีคะ

สีกลุ่ม lake, กลุ่ม Iron Oxides อย. อนุมัติให้ใช้กับ ลิป ได้ ตามปกติ คะ

D&C Red No.7 Lake มาจาก Calcium (Ca) คะ ไม่มีมาจาก Na หรือ Ba ซึ่งเนื่องจากมีชนิดเดียวคือมาจาก Ca ก็เลยไม่มีชื่อต่อท้ายว่า Ca คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สีอะไรปลอดภัยกับลิปมากที่สุดค่ะ

โพสต์โดย jan_nazyy » พฤหัสฯ. ก.ค. 15, 2021 2:34 pm

แล้ว
1.Natural Red Mica แดง ธรรมชาติ (ขนาด A) ละคะใช้กับลิปได้มั๊ย เห็นในเว็บของคุณระบุว่าใช้กับลิปได้ 1-10%
2.Mica ของที่ร้านมาจากประเทศอะไรคะ
jan_nazyy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 19, 2021 6:04 am

สวัสดีคะ

สี Mica สามารถใช้ในลิปได้ตามปกติคะ

สินค้าที่เปิดเผยประเทศผู้ผลิต จะแสดงไว้ที่หน้า "เทคนิค" ของส่วนผสมรายการนั้นๆคะ ในกรณีที่ไม่ได้แสดง หมายถึงไม่ได้เปิดเผยประเทศผู้ผลิต ขออภัยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์