ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามความแตกต่างของเบสสเปรย์น้ำหอมค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามความแตกต่างของเบสสเปรย์น้ำหอมค่ะ

โพสต์โดย baanlita » อังคาร มิ.ย. 22, 2021 4:59 pm

ทำสเปรย์จากน้ำมันหอมระเหยฉีดพ่นภายในห้อง

ถ้าไม่ใช้ alcohol จะสามารถใช้เป็นเบสอื่นๆแทน เช่น

flora slove clear ผสานน้ำ และน้ำหอม
หรือใช้ Fractionated Coconut Oil ผสานน้ำหอมเลย แทน
อยากสอบถามว่า 2 อย่างบนแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ :D

ขอบคุณค่ะ
baanlita

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามความแตกต่างของเบสสเปรย์น้ำหอมค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 29, 2021 11:00 pm

สวัสดีคะ

หากไม่ต้องการใช้ แอลกอฮอลล์

สามารถใช้ Flora Solve Clear 5 เท่า ของน้ำหอม

เช่น

Essential Oil 2%
Flora Solve Clear 10%
น้ำ ส่วนที่เหลือ ให้ครบ 100%

ผสม Essential Oil เข้ากับ Flora Solve Clear ละลายจนใส แล้วจึงค่อยๆเติมลงในน้ำ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม