ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ขอคำแนะนำ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ขอคำแนะนำ

โพสต์โดย scbudnang » พุธ มิ.ย. 02, 2021 5:57 pm

ถ้าเราใช้ Propylene Glycol ในการผสมน้ำหอม แต่ตอนนี้เหมือนเป็นสินค้าควบคุม ไม่ทราบว่าเราจะใช้อะไรทดแทนได้คะ โดยที่คุณสมบัติและราคาไม่สูงกว่า Propylene glycolมากนัก
(ที่ร้านเอามาวางจำหน่ายให้ลูกค้านำไปผสมตามสูตรนั้นของลูกค้าแต่ละคน)

ขอบคุณค่ะ
scbudnang

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ขอคำแนะนำ

โพสต์โดย scbudnang » อังคาร มิ.ย. 08, 2021 6:43 am

ในสูตรผสมน้ำหอม ถ้าไม่ใช่นี่ Propylene Glycol เราจะใช้ Butylene Glycolแทนได้หรือไม่
ขอบคุณค่ะ
scbudnang

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ขอคำแนะนำ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 9:34 pm

สวัสดีคะ

สามารถใช้ Butylene Glycol แทนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม