ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

Essential Oils

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

Essential Oils

โพสต์โดย putpatsorn.kongsuk » อังคาร มี.ค. 09, 2021 7:07 pm

สวัดดีค่ะ

เราต้องการที่จะทำ reed diffuser และ เทียนหอม และสั่งซื้อส่วนผสมกับทางร้าน เราได้ศึกษาข้อมูลมาว่า จำเป็นที่จะต้องใช้ Reed Diffuser Base + Essential Oils จึงจะสร้างได้ เรายังมีข้อสงสัยบางอย่างจึงขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม

1. ส่วนผสมของ reed diffuser คือ Reed Diffuser Base + Essential Oils แต่ถ้าเราต้องการใช้น้ำหอมสำเร็จรูปของทางร้าน เช่น กลิ่น Warm Vanilla Sugar (Bath & Body) เเทน ตัว Essential Oils ได้ไหมคะ

2. หากทำได้ ต้องใส่ส่วนผสมใดเพิ่มเติมไปหรือไม่คะ

3. ในหารทำเทียนหอม ปกติจะใช้ Essential Oils แต่ถ้าเราต้องการใช้น้ำหอมสำเร็จรูปของทางร้าน เช่น กลิ่น Warm Vanilla Sugar (Bath & Body) เเทน ตัว Essential Oils ได้ไหมคะ

4. หากทำได้ ต้องใส่ส่วนผสมใดเพิ่มเติมไปหรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ
putpatsorn.kongsuk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Essential Oils

โพสต์โดย putpatsorn.kongsuk » อังคาร มี.ค. 09, 2021 9:55 pm

ขอถามเพิ่มเติมนะคะ

5. Reed Diffuser เราสามารถผสมสีลงไปได้ไหมคะ ถ้าได้ต้องใช้สีเเบบไหน ทางร้านมีจำหน่ายหรือไม่

6. ตามอ่านกระทู้เก่าๆมาทราบว่าที่นี่รับผลิตน้ำหอมให้เป็นแบรนตัวเราเอง ถ้าเรามีกลิ่นที่เราต้องการ เราสารถให้ที่ร้านเเกะสูตรให้ได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2021 1:26 am

สวัสดีคะ

Reed Diffuser Base สามารถผสมเข้ากับน้ำหอม ได้คะ ไม่ใช่เฉพาะ Essential Oil อย่างเดียวคะ

การเติมสี ทำได้ไม่ง่ายนักคะ อาจจะต้องลอง เอา ผงสีละลายน้ำมัน มาละลายในน้ำหอม ก่อนที่จะผสมเข้ากับ Reed Diffuser Base คะ

ทางบริษัทมีรับทำวิเคราะห์องค์ประกอบน้ำหอม ค่าใช้จ่าย 20,000บาท ระยะเวลา 30วัน คะ โดยจะได้สูตรออกมา ซึ่งจะใกล้เคียงอยู่ในระดับประมาณ 95% ของสูตรต้นฉบับ (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับกลิ่นที่นำมาด้วย)
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย putpatsorn.kongsuk » เสาร์ มี.ค. 27, 2021 2:17 pm

ตัวน้ำหอมสำเร็จรูปของทางร้าน เช่น กลิ่น Warm Vanilla Sugar (Bath & Body) สามารถใช้เเทน Essential Oil ในการทำเทียนหอมได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 03, 2021 10:28 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม