ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการทำน้ำหอมค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการทำน้ำหอมค่ะ

โพสต์โดย np_sirinthra » จันทร์ มี.ค. 08, 2021 10:53 am

คืออยากทราบว่า

1. ถ้าเราใช้ตัวทำละลายน้ำหอมเป็น LipidSoft Deo จะมีข้อดี-ข้อเสียต่างจากทำละลายด้วยแอลกอฮอลอย่างไรบ้างคะ ทั้งในแง่คุณภาพและราคาต้นทุนเลย

2. การใช้ LipidSoft Deo ทำให้กลิ่นน้ำหอมเพี้ยนไหมคะ คือสามารถทำละลายกับน้ำหอมได้ทุกกลิ่นเลยไหม หรือใช้ได้กับบางกลิ่น

3. เห็นว่าตัว LipidSoft Deo มีสรรพคุณช่วยระงับกลิ่นกายด้วย นั่นหมายความว่าน้ำหอมที่ทำจาก LipidSoft Deo สามารถใช้ฉีดรักแร้ แทนพวกโรออล ได้หรอคะ

4. ระหว่าง Fractionate Coconut Oil กับ LipidSoft Deo ตัวไหนทำละลายน้ำหอมได้ดีกว่ากันคะ ถ้าเราไม่ใช้แอกอฮอล

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
np_sirinthra

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการทำน้ำหอมค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2021 1:19 am

สวัสดีคะ

LipidSoft Deo เป็นน้ำมัน ไม่สามารถทำให้น้ำหอม ฟุ้งกระจาย ได้ดีเหมือน alcohol เพราะฉะนั้น เฉพาะกรณีที่จำเป็นต้องเลี่ยงการใช้ alcohol จึงเลือกใช้ LipidSoft Deo แทนคะ

LipidSoft Deo ไม่มีกลิ่น

LipidSoft Deo ไม่ระคายเคืองผิวเหมือน alcohol เพราะฉะนั้น สามารถใช้ใต้วงแขน ได้คะ

LipidSoft Deo มีประสิทธิภาพการละลายน้ำหอม ได้ดีกว่า Fractionated Coconut Oil คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม