วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามวิธีการใช้ตัว Tranexamic Acid

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามวิธีการใช้ตัว Tranexamic Acid

โพสต์โดย tourismrecreation » จันทร์ ก.พ. 01, 2021 5:19 pm

สวัสดีครับ

สอบถามปริมาณการใช้ ดังนี้

1 ปริมาณ Tranexamic Acid เวลาผสมกับครีมหรือโลชั่น กรณีเป็นฝ้า ที่หน้า
2.ปริมาณ Tranexamic Acid เวลาผสมกับครีมหรือโลชั่น กรณีจุดด่างดำตามร่างกาย

และใช้สองเวลา เช้า-เย็น ได้เลยไหมครับ

ขอบคุณครับ
tourismrecreation

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามวิธีการใช้ตัว Tranexamic Acid

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 06, 2021 10:50 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้ในสูตร มีแจ้งไว้บนหน้าเวป กรุณาตรวจสอบ ทีมงานคัดลอกมาให้คะ

การใช้: เป็นสาร whitening ให้ผิวกระจ่างใส และแก้ฝ้า ในครีม โลชั่น เซรั่ม หรือเจล

วิธีการผสม: ผสมใน water-phase สามารถละลายน้ำได้โดยตรง โดยสูตรควรมี pH ในช่วง 3-8

อัตราการใช้: 3% (หากใช้เกิน 3% ต้องขึ้นทะเบียนเป็นยารักษาฝ้า หากใช้ไม่เกิน 3% สามารถขึ้นทะเบียนเป็นเครื่องสำอางได้)

ลักษณะผลิตภัณฑ์: ผงสีขาว มี pH ช่วง 6.5-7.5

การละลาย: สามารถละลายในน้ำ

การเก็บรักษา: เก็บในตู้เย็น อุณหภูมิ 6-8องศา ปิดฝาขวดให้สนิท แล้วมิดชิดจากแสงแดด หรือความร้อน ผลิตภัณฑ์มีอายุอย่างต่ำ 4ปี

และใช้สองเวลา เช้า-เย็น ได้เลยไหมครับ

ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์