ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการใช้ 12H Fix ครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการใช้ 12H Fix ครับ

โพสต์โดย pathomnat » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2021 3:12 pm

เห็นในข้อมูลวิธีการใช้ แจ้งว่า ใช้ประมาณ 10% จึงอยากทราบว่า

1.ถ้าหาก ผลิตภัณฑ์ 100 ml ควรมี 12H Fix อยู่ ปริมาณ กี่กรัม (g) ครับผม

2.ผมลองละลายใน alcohol แล้ว ละลายได้ดีครับ แต่พอ โดนน้ำแล้ว มีความเหนียวคล้ายกาว อยากทราบว่าถ้านำไปใช้ในผลิตภัณฑ์ต่างๆ ถ้าฉีดลงผิวแล้ว เหงื่ออกจะมีความเหนียวเหนอะหนะ มั้ยครับ
pathomnat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ 12H Fix ครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 31, 2021 6:06 pm

สวัสดีคะ

1.ถ้าหาก ผลิตภัณฑ์ 100 ml ควรมี 12H Fix อยู่ ปริมาณ กี่กรัม (g) ครับผม

กรุณาศึกษาวิธีการคำนวนสัดส่วน ได้ที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ คะ

2.ผมลองละลายใน alcohol แล้ว ละลายได้ดีครับ แต่พอ โดนน้ำแล้ว มีความเหนียวคล้ายกาว อยากทราบว่าถ้านำไปใช้ในผลิตภัณฑ์ต่างๆ ถ้าฉีดลงผิวแล้ว เหงื่ออกจะมีความเหนียวเหนอะหนะ มั้ยครับ

ไม่ทราบผลิตภัณฑ์คืออะไรคะ หากเป็นสเปรย์น้ำหอม ให้เลี่ยงน้ำในสูตร คะ ทำให้เป็นเบสแอลกอฮอลล์ (สูตรประกอบด้วย แอลกอฮอลล์ + น้ำหอม + 12H Fix)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม