ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ต้องการทำน้ำดื่มให้มีกลิ่น

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ต้องการทำน้ำดื่มให้มีกลิ่น

โพสต์โดย batblast41 » เสาร์ ม.ค. 16, 2021 4:53 pm

ต้องการทำน้ำดื่มให้มีกลิ่นอ่อนๆ
ถ้าใช้หมวด Flavor มาผสมได้ไหมครับ?
รับประทานจะเป็นอันตรายไหม
ต้องการแค่กลิ่นอ่อนมากๆ ควรใช้กี่ %

และจะเพิ่มความหวานอ่อนๆ ด้วย Stevia Extract
ถ้าต้องการหวานอ่อนๆ ควรใช้กี่ % ครับ
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการทำน้ำดื่มให้มีกลิ่น

โพสต์โดย batblast41 » เสาร์ ม.ค. 16, 2021 4:59 pm

ถ้าอยากทำให้ดื่มให้มีกลิ่นอ่อนๆ และรสหวานเล็กน้อย ทางบริษัทมีวัตถุดิบตามให้กลิ่น ให้ความหวาน ที่สามารถรับประทานได้ไหมครับ
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง

Re: ต้องการทำน้ำดื่มให้มีกลิ่น

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 16, 2021 10:19 pm

สวัสดีคะ

ต้องการทำน้ำดื่มให้มีกลิ่นอ่อนๆ
ถ้าใช้หมวด Flavor มาผสมได้ไหมครับ?
รับประทานจะเป็นอันตรายไหม
ต้องการแค่กลิ่นอ่อนมากๆ ควรใช้กี่ %

สามารถใช้ Flavor ได้คะ แนะนำ 0.1-0.2% คะ ไม่มีอันตราย เพราะใช้สำหรับผลิตภัณฑ์ในช่องปากอยู่แล้วคะ

และจะเพิ่มความหวานอ่อนๆ ด้วย Stevia Extract
ถ้าต้องการหวานอ่อนๆ ควรใช้กี่ % ครับ

ทดลองเริ่มต้นที่ 0.5% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม