ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

หัวน้ำหอมผสมทำเทียนหอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

หัวน้ำหอมนำไปใช้ทำเทียนหอม

โพสต์โดย methus.siri » พุธ ม.ค. 06, 2021 4:14 pm

สวัสดีครับ ขออนุญาตรบกวนสอบถาม

1.หัวน้ำหอมในหมวด SCENT>น้ำหอมสำเร็จรูปนี้ สามารถนำไปใช้ทำเทียนหอมได้มั๊ยครับ ?

2.หากต้องการน้ำหัวน้ำหอมดังกล่าวไปผลิตเป็นน้ำหอมฉีดตัว สามารถน้ำไปผสมแอลกอฮอล์สำหรับทำน้ำหอมได้เลยมั๊ย
และหัวน้ำหอมนี้มีความแตกต่างอย่างไรกับ หัวน้ำหอมในหมวด SCENT>ส่วนประกอบน้ำหอม ครับ?

3.หากต้องการผสม soy wax และ Beeswax เข้าด้วยกันเพื่อทำเทียนหอม ควรใช้อัตราส่วนเท่าใดเพื่อให้จุดแล้วมีการกระจายกลิ่นที่ดีที่สุดครับ / ถ้าเติม Paraffin เข้าไปด้วย จะช่วยให้กลิ่นกระจายดียิ่งขึ้นอีกมั้ยครับ

ที่ซื้อมาเป็นกลิ่น Bescent ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :D :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: barbz.banchaikhong
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
methus.siri

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

หัวน้ำหอมผสมทำเทียนหอม

โพสต์โดย methus.siri » ศุกร์ ม.ค. 08, 2021 6:23 pm

สวัสดีครับ ขออนุญาตรบกวนสอบถาม

1.หัวน้ำหอมในหมวด SCENT>น้ำหอมสำเร็จรูปนี้ สามารถนำไปใช้ทำเทียนหอมได้มั๊ยครับ ?

2.หากต้องการน้ำหัวน้ำหอมดังกล่าวไปผลิตเป็นน้ำหอมฉีดตัว สามารถน้ำไปผสมแอลกอฮอล์สำหรับทำน้ำหอมได้เลยมั๊ย
และหัวน้ำหอมนี้มีความแตกต่างอย่างไรกับ หัวน้ำหอมในหมวด SCENT>ส่วนประกอบน้ำหอม ครับ?

3.หากต้องการผสม soy wax และ Beeswax เข้าด้วยกันเพื่อทำเทียนหอม ควรใช้อัตราส่วนเท่าใดเพื่อให้จุดแล้วมีการกระจายกลิ่นที่ดีที่สุดครับ / ถ้าเติม Paraffin เข้าไปด้วย จะช่วยให้กลิ่นกระจายดียิ่งขึ้นอีกมั้ยครับ

ที่ซื้อมาเป็นกลิ่น Bescent ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :D :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: barbz.banchaikhong
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
methus.siri

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

Re: หัวน้ำหอมนำไปใช้ทำเทียนหอม

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 8:38 am

สวัสดีคะ

1. สามารถทำได้คะ แต่บางตัวอาจจะเกิดควันเวลาเผาเทียน คะ

2. สามารถทำได้คะ , ส่วนประกอบน้ำหอม คือวัตถุดิบที่นำมาผสมเข้ากัน กลายเป็นน้ำหอมสำเร็จรูป คะ

3. ทีมงานไม่มีประสบการณ์ในการทำเทียนหอม สัดส่วนท่านสมาชิกต้องลองปรับดูคะ เท่าที่ทราบคือ เลือก wax ที่จุดหลอมเหลว (melting point) ต่ำ จะช่วยให้เทียนทน ใช้งานได้นาน แต่ไม่ได้เกี่ยวกับ ประสิทธิภาพการกระจายกลิ่น คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม