สูตรบำรุงผม

สเปรย์น้ำหอมฉีดผม ด้วยสมุนไพรธรรมชาติ เช่น น้ำต้มสมุนไพร

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สเปรย์น้ำหอมฉีดผม ด้วยสมุนไพรธรรมชาติ เช่น น้ำต้มสมุนไพร

โพสต์โดย kanokwan40 » พุธ ม.ค. 06, 2021 9:51 am

ถ้าเราต้องการทำสเปรย์น้ำหอมฉีดผมแต่ต้องการเพิ่มการบำรุงเส้นผมด้วยสมุนไพรธรรมชาติ เช่น น้ำต้มสมุนไพรจะได้ไหมคะ แอลกอฮอล์จะมีผลต่อน้ำต้มสมุนไพรไหมคะ
kanokwan40

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สเปรย์น้ำหอมฉีดผม ด้วยสมุนไพรธรรมชาติ เช่น น้ำต้มสมุนไพร

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 2:54 pm

สวัสดีคะ

ปัญหาของการใช้น้ำต้มสมุนไพรมาทำเป็นเครื่องสำอางรูปแบบใดๆ คือ stability หรือความคงตัว คะ

การพิจารณาว่าเราจะสามารถนำส่วนผสมนี้ มาใช้ในผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางได้หรือไม่ ทำได้ง่าย ด้วยการตั้งทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้อง แล้วดูการเปลี่ยนแปลง หากทิ้งไว้ 12เดือน แล้วทุกอย่างยังคงเดิม (เช่นไม่มีการเปลี่ยนแปลงของสี กลิ่น หรือกายภาพอื่นๆ) ก็อาจพิจารณานำมาใช้ได้ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม