วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยดูสูตรของแบรนด์นี้ให้ทีนะครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยดูสูตรของแบรนด์นี้ให้ทีนะครับ

โพสต์โดย dskinplus88 » จันทร์ ม.ค. 04, 2021 12:31 pm

รบกวนช่วยดูสูตรแบรนด์นี้ให้ทีนะครับ
Aloe Barbadensis Leaf Extract
Aqua
Niacinamide
Glycerin
Propylene Glycol
Hamamelis Virginiana Leaf Extract
Polysorbate20
Carbomer
Triethanolamide
Phenoxyethanol
Tocopherol
Allantoin
chlorphenesin
Disodium EDTA
Fragrance
Dipotassium Glycyrrhizate
Sodium Hyaluronate
Butylene Glycol
Snail Secretion Filtrate
Caramel
Menthol
PEG-90M
CI19140
Vollagen
Glutathione
Panax Ginseng Root Extract
Ascorbyl Tetraisopalmitate
Panthenol
retinyl palmitate
Sorbitol
Hydrogenated Lecithin
CI42090

อยากทราบวิธีในการละลาย Ascorbyl Tetraisopalmitate กับ retinyl palmitate ครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
dskinplus88

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตรของแบรนด์นี้ให้ทีนะครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 5:37 pm

สวัสดีคะ

Ascorbyl Tetraisopalmitate อยู่ในรูปน้ำมันอยู่แล้วคะ ไม่ต้องมีการละลายอีกคะ

retinyl palmitate ละลายในน้ำมัน โดยอุ่นน้ำมันให้ร้อน ปั่นให้ละลาย จากนั้นประสานเข้ากับสูตร คะ

สำหรับ retinyl palmitate ทีมงานแนะนำเลือกเป็น Retinaldehyde แทน เนื่องจากสามารถออกฤทธิ์ได้ดีกว่าหลายเท่าคะ โดยเป็น Vitamin A ชนิดที่ดีที่สุดที่อนุญาติให้ใช้ในเครื่องสำอาง ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยดูสูตรของแบรนด์นี้ให้ทีนะครับ

โพสต์โดย dskinplus88 » อังคาร มี.ค. 02, 2021 11:27 am

ขอสอบถามทาง Staff เพิ่มเติมครับ จากในสูตรด้านบนเขาใช้ตัวไหนในการละลาย retinyl palmitate ครับ หรือพอมีเทคนิคแนะนำไหมครับ
dskinplus88

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2021 1:27 am

สวัสดีคะ

ทดลองใช้ LipidSoft Solve คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์