วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามการใช้ polyglutamic ค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามการใช้ polyglutamic ค่ะ

โพสต์โดย oatarts » พุธ ธ.ค. 23, 2020 2:37 pm

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า ตัว PolyGlutamic มีสองขนาด เวลาใส่สารควรใส่ทั้งสองตัวเลยไหมคะ แล้วใช้ % อย่างละเท่าไหร่หรือคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่า
oatarts

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ polyglutamic ค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2020 9:28 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะการทำงานเหมือนกลุ่ม hyaluron คะ คือเลือกใช้ 2-3ขนาดโมเลกุล ร่วมกันในสูตร เนื่องจาก โมเลกุลใหญ่ จะให้ความชุ่มชื้นผิวด้านบน ส่วน โมเลกุลเล็ก จะให้ความชุ่มชื้นได้ลึกขึ้นคะ จึงไม่ควรเลือกใช้อัตราสูงแต่โมเลกุลเดียว แต่เลือกใช้ในอัตราที่ต่ำลง แต่ 2-3ขนาดโมเลกุล จะให้ผลดีกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามการใช้ polyglutamic ค่ะ

โพสต์โดย oatarts » ศุกร์ ธ.ค. 25, 2020 8:59 am

ถ้างั้นเราเลือกเป็น Natto Gum ก็จะสะดวกกว่าใช่ไหมคะ
oatarts

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 27, 2020 7:37 pm

สวัสดีคะ

ใช่คะ Natto Gum สกัดจากธรรมชาติ จะประกอบไปด้วย PolyGlutamic Acid หลากหลายโมเลกุล คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์