วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยดู ส่วนผสมครับ จะลองสั่งผลิต ขอบคุณครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยดู ส่วนผสมครับ จะลองสั่งผลิต ขอบคุณครับ

โพสต์โดย wissanu_com » จันทร์ พ.ย. 30, 2020 8:08 am

รบกวนช่วยดูว่า สามารถ ใส่ตามรายการนี้ได้หรือไม่ขอบคุณครับ อัตรส่วน %
Azelaic Acid (Liquid Azelaic™) 10
Niacinamide 10
Witch Hazel (Distillate - Alcohol Free, Paraben Free) 20
4D Hyaluronic Acid 4
Skin-mimic™ (Skin Barrier Restoration) 4
L-Carnitine (Carnitine) 3
DMAE (SkinTight MD™) Liquid 3
Calendula Extract (Water Soluble) 3
(Syn-Ake eq.) Dipeptide Diaminobutyroyl Benzylamide Diacetate 3
Z-White™ 1
VersaMoist™ (PEG/​PPG-14/​7 Dimethyl Ether) 2.5
Copper Peptide (GHK-Cu) (1000ppm Solution) 2
Phospholipid 2
Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 1.5
Phenoxyethanol SA (eq. Optiphen Plus) 1
Deoxyarbutin (D-Arbutin) 1
20nm Silver Pure™ 1
Pro Polymer™ (Gel Maker) 1.2
TXC™ (Cetyl Tranexamate HCl) 1
Alpha Lipoic Acid (ALA) (Powder) 0.3
Triethanolamine 99% 0.1
Para-Preserve (eq. Phenonip P4) 0.5
น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ 24.90

ขอบคุณครับ
**กะว่า ลูกค้าใช้แค่ เซรั่มตัวเดียว ไม่ต้องลงตัวอื่น พอจะเป็นไปได้ไหมครับ ขอบคุณครับ**
wissanu_com

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดู ส่วนผสมครับ จะลองสั่งผลิต ขอบคุณครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 31, 2021 5:11 pm

สวัสดีคะ

กรณีสั่งผลิต ให้ส่งสูตรผลิต เข้าระบบ ได้เลยคะ เจ้าหน้าที่ RD ฝั่งโรงงาน จะปรับสูตรให้เหมาะสมและสามารถผลิตได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์