ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามสารทดแทน Heliotropin Replacer

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามสารทดแทน Heliotropin Replacer

โพสต์โดย batblast41 » อาทิตย์ พ.ย. 08, 2020 4:46 am

Heliotropin Replacer (Heliotropin Base)

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับตัวนี้ว่าผมเข้าใจถูกไหม จะได้ใช้จำนวนที่ถูกต้อง

1.เป็นสาร heliotropin 50% และอีก 50% คือสารแต่งกลิ่นอื่นๆ ใช่ไม๊ครับ ไม่ใช่เป็นแค่สารเจือจาง เช่น DPG PG หรืออื่นๆ

2.ถ้าสูตรผมปกติใช้ heliotropin 5% ผมต้องใช้ replacer ที่ 10% หรือว่า ใช้เพียง 5% เท่าเดิม เนื่องจากการแต่งกลิ่นนั้นเทียบเท่า heliotropin ปกติ

3.ทางร้านมี heliotropin ตัวที่ไม่เจือจางแต่งกลิ่นขายไม๊ครับ?

---

อยากรีเควสให้ทางบริษัทนำเข้า tonka bean มาขายบ้างครับ

ขอบคุณครับ
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสารทดแทน

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ย. 09, 2020 11:57 pm

สวัสดีคะ

1.เป็นสาร heliotropin 50% และอีก 50% คือสารแต่งกลิ่นอื่นๆ ใช่ไม๊ครับ ไม่ใช่เป็นแค่สารเจือจาง เช่น DPG PG หรืออื่นๆ

50% DPG, 50% Heliotropin คะ

2.ถ้าสูตรผมปกติใช้ heliotropin 5% ผมต้องใช้ replacer ที่ 10% หรือว่า ใช้เพียง 5% เท่าเดิม เนื่องจากการแต่งกลิ่นนั้นเทียบเท่า heliotropin ปกติ

ต้องใช้ replacer ที่ 10% คะ เพราะ replacer มีการเจืองจางที่ 50% คะ

3.ทางร้านมี heliotropin ตัวที่ไม่เจือจางแต่งกลิ่นขายไม๊ครับ?

มีจำหน่ายเฉพาะชนิดที่เจือจางแล้วคะ เนื่องจากการจำหน่ายชนิด pure ถือว่าผิดกฎหมาย เป็นสารต้องห้าม คะ

อยากรีเควสให้ทางบริษัทนำเข้า tonka bean มาขายบ้างครับ

สามารถสั่งเฉพาะเจาะจงให้นำเข้าได้คะ ติดต่อ care@myskinrecipes.com สอบถามกับทางลูกค้าสัมพันธ์คะ เป็นสินค้าที่อยู่ในระบบ แต่ไม่ได้จำหน่ายทั่วไป เนื่องจากใช้งานเฉพาะเจาะจงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม