สูตรบำรุงผม

สูตรแชมพูอ่อน แบบนี้ได้ไหม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

โพสต์โดย autthakowit » อังคาร ต.ค. 13, 2020 2:21 pm

Creatine 100 1%
Starch Care 10%
Sulfate Free no-tear shampoo bass 20%
Vitamin B12 3%
Pure Keratin 1%
WaterLock 2%
Mild Preserved Eco 2%
น้ำกลั่น 51%
autthakowit

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรแชมพูอ่อน แบบนี้ได้ไหม

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 18, 2020 3:13 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ แต่เรียนแนะนำดังนี้คะ

การใช้ส่วนผสมบำรุงเส้นผม ส่วนผสมเหล่านี้ จะต้องให้เวลาในการดูดซึมเข้าสู่เส้นผม เพื่อให้สามารถให้ประโยชน์ได้เต็มที่

กรณีเราเติมในสูตรแชมพู ซึ่งจะถูกล้างออกไปในทันที ซึ่งทำให้ส่วนผสม active เหล่านี้ ให้ประโยชน์ได้น้อยมากคะ

โดยปกติ สาร active เหล่านี้ แนะนำให้ใช้ในสเปรย์บำรุงเส้นผมและหนังศรีษะ จะได้ประโยชน์สูงสุดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม