วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยตรวจสอบครีมที่ใช้อยู่ให้หน่อยค่ะมีสารอะไรไหม

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยตรวจสอบครีมที่ใช้อยู่ให้หน่อยค่ะมีสารอะไรไหม

โพสต์โดย kittipong1945 » พุธ ก.ย. 23, 2020 10:22 pm

ส่วนประกอบครีมมีดังนี้ค่ะ Aqua,Phenoxyethanol,Nianinamide,Propylene Glycol,Simmondsia Chinensis seed oli,
Allantoin,Cetyl Alcohol,Aloe Barbadensis Leaf extyact,Fragrance,ascorbic acid. รบกวนพี่ๆช่วยดูส่วนผสมให้หน่อยคะ มีสารอะไรอันตรายไหม
ไฟล์แนป
image.jpg (1.86 MiB) เปิดดู 2277 ครั้ง
kittipong1945

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยตรวจสอบครีมที่ใช้อยู่ให้หน่อยค่ะมีสารอะไรไหม

โพสต์โดย touchzhakornxx » พุธ ต.ค. 28, 2020 12:40 pm

จากส่วนผสมที่แจ้งมาไม่มีสารตัวใดอันตรายครับ หากสงสัยว่าเครื่องสำอางมีอันตรายหรือไม่เบื้องต้น

ทดลองใช้ชุดทดสอบ Mercury Test Kit เพื่อเป็นการทดสอบเบื้องต้นครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์